-
thuốc trừ sâu sinh học
-
Thuốc trừ sâu sinh học
-
Thuốc diệt côn trùng thực vật tự nhiên
-
Thuốc trừ sâu cây trồng ngô
-
Thuốc trừ sâu cây trái cây
-
Thuốc trừ sâu cây trồng lúa
-
Thuốc trừ sâu cây trồng bông
-
Thuốc diệt côn trùng cây trà
-
Thuốc diệt nấm sinh học
-
Phân bón sinh học
-
Chất dùng để nhử gián
-
Thuốc tiêu diệt dịch hại
-
Giết Larva muỗi
-
Z-9-Tricosene
-
Mồi giết ruồi
-
Mồi giết kiến
-
trà hữu cơ
Tricosene Muscalure 90% TC Bee Lure Pheromone mồi trừ sâu
| Nguồn gốc | Trung Quốc |
|---|---|
| Hàng hiệu | Unioasis |
| Chứng nhận | Pesticide Registration Certificate |
| Số mô hình | 90% TC |
| Số lượng đặt hàng tối thiểu | 100kg |
| Giá bán | $860 |
| chi tiết đóng gói | <i>at least 1kg.</i> <b>ít nhất 1kg.</b> <i>Chinese package and support customize</i> <b>Gói Trung Q |
| Thời gian giao hàng | 7 ngày |
| Điều khoản thanh toán | L/C,T/T, Công Đoàn Phương Tây |
| Khả năng cung cấp | 50000kg mỗi tuần |
| Kiểm soát sâu bệnh | bay, lao v.v. | Phân loại | pheromone côn trùng |
|---|---|---|---|
| ICAMA REG.No. | WP20080055 | công thức | TC |
| Thành phần hoạt động | Z-9-Tricosen = 90% | Ứng dụng | Pheromone tình dục dành cho ruồi nhà cái |
| tên khác | Cis-9-Tricosen, Muscamone, (Z)-9-Tricosene, (9Z)-tricos-9-ene, (9E)-tricos-9-ene, Z9-Tricosine | Loại cung cấp | Cổ phần |
| OEM/ODM | Hỗ trợ tùy chỉnh | biểu tượng | Hỗ trợ tùy chỉnh |
| Cách vận chuyển | Không khí biển đất liền | Hạn sử dụng | 2 năm |
| Làm nổi bật | Tricosene pheromone mồi ong,Phê-rô-môn hấp dẫn ong,Phé-rô-môn mồi thuốc trừ sâu |
||
Tricosene Muscalure Cis-9-tricosene 90% TC Sử dụng kết hợp với thuốc trừ sâu để tăng hiệu quả diệt ruồi
Muscalure có thể được sử dụng làm chất dẫn dụ ruồi và các loại côn trùng khác. Khi sử dụng kết hợp với thuốc trừ sâu, nó sẽ cải thiện đáng kể hiệu quả của thuốc trừ sâu và giảm hiệu quả việc sử dụng thuốc trừ sâu.
Z-9-Tricosene, còn được gọi là muscalure, là một pheromone côn trùng được tìm thấy ở ruồi hai cánh như ruồi nhà. Ruồi cái sản xuất nó để thu hút ruồi đực giao phối. Nó được sử dụng làm thuốc trừ sâu, như trong Maxforce Quickbayt của Bayer, dẫn dụ ruồi đực vào bẫy để ngăn chúng sinh sản.
![]()
| SẢN PHẨM | Muscalure |
| TÊN ĐỒNG NGHĨA: | Z-9-tricosene |
| SỐ ĐĂNG KÝ ICAMA. | WP20080055 |
| CÔNG THỨC HÓA HỌC: | CH3(CH2)7CH==CH(CH2)12CH3 |
| TRỌNG LƯỢNG PHÂN TỬ: | 322.6 |
| NGOẠI QUAN: | Trong, màu trắng nước đến vàng |
| MÙI: | Nhẹ đến nhờn. Mùi sáp thoang thoảng |
| ĐỘ TAN: | Hòa tan trong hydrocarbon, rượu, ketone, este. Không tan trong nước. |
| TỶ TRỌNG Ở 25°C | 0.807 |
| DẢI NHIỆT ĐỘ SÔI: | 174-178°C @0.1 mm |
| ĐIỂM CHỚP CHÁY (cốc kín): | >235°F (113°C) |
| PHÂN TÍCH: | Z-9-Tricosene = 90% |
| CÔNG DỤNG ĐỀ XUẤT: | Pheromone giới tính cho ruồi nhà cái |
| TÊN KHÁC: |
Cis-9-Tricosene Muscamone (Z)-9-Tricosene (9Z)-tricos-9-ene (9E)-tricos-9-ene Z9-Tricosine |
1. Muscalure thu hút các loài gây hại như ruồi, gián, v.v.
2. Muscalure được sử dụng rộng rãi kết hợp với thuốc trừ sâu để tăng khả năng tiêu diệt. Liều lượng đề xuất trong công thức là 0,05-0,5%.
3. Muscalure dùng để tập trung côn trùng, dụ các loài gây hại tập trung và ăn, sau đó tiêu diệt chúng. Là chất dẫn dụ giới tính cho ruồi nhà đực và cái, gây rối loạn giao phối, đôi khi dùng làm thuốc độc và trộn với thuốc trừ sâu.
Phương pháp sử dụng và tóm tắt kinh nghiệm:
1. Chất dẫn dụ hòa tan trong n-hexane, hòa tan trong ethanol, có thể thêm trực tiếp dạng lỏng.
2. Trước khi sử dụng, nên đặt trong môi trường 50-60 độ trong 2-3 giờ. Nó sẽ trở nên trong suốt sau khi nhiệt độ trở lại, và có thể sử dụng trong bể nước nóng hoặc lò nướng.
3. Dạng bột cũng có thể được hấp phụ bằng carbon đen trắng để đảm bảo tính đồng nhất của sản phẩm.
4. Không thể nhỏ trực tiếp vào bảng dính ruồi. Cần pha loãng với n-butane, sau đó trộn vào keo.
5. Giới hạn trên của hàm lượng thêm vào mồi diệt ruồi không được vượt quá 8 PPM.
6. Tỷ lệ bioattractene với silica là 2:1
Tùy thuộc vào mục đích sử dụng cụ thể, bạn cũng có thể thêm nhiều carbon đen trắng hơn, không nhất thiết phải theo tỷ lệ.
Khi sử dụng sản phẩm này, hãy mặc quần áo bảo hộ, găng tay, khẩu trang để tránh hít phải thuốc dạng lỏng, không ăn uống khi đang sử dụng. Sau khi sử dụng, rửa tay và mặt, và làm sạch vùng da tiếp xúc kịp thời, nhạy cảm với tằm, tránh sử dụng gần khu vực nuôi tằm và dâu tằm. Phụ nữ có thai, phụ nữ đang cho con bú và người bị dị ứng bị cấm. Vui lòng tham khảo ý kiến bác sĩ nếu có bất kỳ phản ứng bất lợi nào trong quá trình sử dụng.

